Dinomaster ( Tổng Hành Dinh của Khủng Long Hội ) Đã chuyển sang dinomaster.net
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Dinomaster ( Tổng Hành Dinh của Khủng Long Hội ) Đã chuyển sang dinomaster.net

Nơi khủng long là mãi mãi .

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» Phim khủng long mới : Dinosaur Revolution
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeSun May 27, 2012 4:18 pm by megalodon

» Bộ sưu tập khủng long của mình
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeThu Mar 08, 2012 8:25 pm by trieuem1996

» Zoo Tycoon 2
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeMon Feb 20, 2012 10:38 am by The K-T

» Những người bạn tốt...
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeSun Feb 19, 2012 6:59 pm by megalodon

» Movie Clips làm bằng Jurassic Park Operation Genesis!!!!!
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeSat Feb 18, 2012 11:52 am by swifthunter

» Cười...cười...cười: Kỳ phùng địch thủ!!!
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeFri Feb 17, 2012 4:36 pm by King of T-rex

» Megalodon con cá mập tiền sử còn sống??
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeThu Feb 16, 2012 11:30 pm by Assassin286

» Pic mới leng keng
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeWed Feb 15, 2012 8:31 pm by King of T-rex

» Xem cái này hài vãi
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeWed Feb 15, 2012 2:16 pm by swifthunter

» mọi người cùng xem đi
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Icon_minitimeSun Feb 12, 2012 5:58 pm by T-rex warriors

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma

chibi megaraptor
le_tri_kiet
6 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

le_tri_kiet

le_tri_kiet
Khủng long trưởng thành
Khủng long trưởng thành

Vào hôm nay,chỉ có 1 mình lớp của tôi đi học vì lao động, có một bạn tên là Hoàng báo tin cho lớp trưởng biết là ngôi nhà bỏ hoang gần đền bao lâu nay không có 1 tiếng động nào, vậy mà bây giờ trong đó lại có bài "Bản Sô-nát ánh trăng" của Bét-tô-ven vang lên trong đóa. Mọi người vô cùng hoảng hốt và thử ra ngôi nhà hoang đó,nhưng mọi người đều sợ không giám vào vì cho là có ma. sợ quá
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma 1264212631-ma-nu-vay-xe-1
Vào ngày mai, mọi người tụ tập lại họp xem lúc đó trong lớp mình có thiếu ai hay không
và đã có 3 nghi phạm cho chuyện này.
Nghi phạm thứ nhất - bạn Dũng nói :"Sao, lúc đó tớ lên thành phố mà, các bạn có lộn hem vậy."
Nghi phạm thứ 2- bạn Hoàng nói:"Lúc đó mình nghỉ học vì bị bệnh, các bạn xem đến giờ chán mình vẫn còn nóng nè."
Nghi phạm thứ 3 - bạn Nam nói:"Lúc đó mình ở trong lớp nghe nhạc."
Tất cả các bạn trong lớp đã biết ai là nghi phạm, còn các anh chị trong 4rum thì sao, hãy cùng lần mò ra ôm một cái

http://me.zing.vn/boyld222/home

chibi megaraptor

chibi megaraptor
Khủng long trưởng thành
Khủng long trưởng thành

la sao nhox

http://me.zing.vn/binsu02/profile

le_tri_kiet

le_tri_kiet
Khủng long trưởng thành
Khủng long trưởng thành

Xem ai là người gây ra tiếng nhạc qua những lời nói của các nghi phạm

chibi megaraptor

chibi megaraptor
Khủng long trưởng thành
Khủng long trưởng thành

vay nguoi do la nam

le_tri_kiet

le_tri_kiet
Khủng long trưởng thành
Khủng long trưởng thành

Hjx vừa có Phần 1 mà anh đã phá án thành công nhưng hãy đợi đấy phần 2 và 3 khó hơn nhiều

chibi megaraptor

chibi megaraptor
Khủng long trưởng thành
Khủng long trưởng thành

le_tri_kiet đã viết:Hjx vừa có Phần 1 mà anh đã phá án thành công nhưng hãy đợi đấy phần 2 và 3 khó hơn nhiều
co qua ko nhox

Được sửa bởi chibi megaraptor ngày Thu Jun 09, 2011 10:12 am; sửa lần 1.

7Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma Empty Reply đây!!! Thu Jun 09, 2011 9:35 am

Angelosaurus

Angelosaurus
Moderators
Moderators

Ưm, chị thấy có một số điểm không hợp lý trong "vụ án" này:

* Vào phòng nhạc cũng không hẳn đã có thể phát ra bản nhạc đó. Vì rõ ràng âm nhạc phát ra TỪ NGÔI NHÀ HOANG chứ không phải là từ PHÒNG NHẠC nằm trong KHUÔN VIÊN NHÀ TRƯỜNG Cười
* Xem lại các "bằng chứng ngoại phạm" của ba người thì chỉ có bạn thứ hai là rõ ràng (trán vẫn còn nóng)vì có thể xác minh được. Còn bạn đầu tiên theo chị mới là đáng nghi nhất, vì mình không biết là nó lên thành phố một mình hay đi với gia đình, lên một mình thì nó là thủ phạm còn không thì bó tay. Bạn cuối cùng vô phòng nhạc cũng đáng nghi nhưng nếu trong phòng nhạc lúc đó có người thì bạn ấy vô tội còn không thì cũng đáng nghi. Nói chung là vì nội dung "Vụ án' không rõ ràng nên không thể kết luận chính xác được Cười

=> Sorry nha, tại vì mình fan của Sherlock Holmes với Detective Conan nên... Cười

Rùa Tiền Sử

Rùa Tiền Sử
Moderators
Moderators

Angelosaurus đã viết:
Ưm, chị thấy có một số điểm không hợp lý trong "vụ án" này:

* Vào phòng nhạc cũng không hẳn đã có thể phát ra bản nhạc đó. Vì rõ ràng âm nhạc phát ra TỪ NGÔI NHÀ HOANG chứ không phải là từ PHÒNG NHẠC nằm trong KHUÔN VIÊN NHÀ TRƯỜNG Cười
* Xem lại các "bằng chứng ngoại phạm" của ba người thì chỉ có bạn thứ hai là rõ ràng (trán vẫn còn nóng)vì có thể xác minh được. Còn bạn đầu tiên theo chị mới là đáng nghi nhất, vì mình không biết là nó lên thành phố một mình hay đi với gia đình, lên một mình thì nó là thủ phạm còn không thì bó tay. Bạn cuối cùng vô phòng nhạc cũng đáng nghi nhưng nếu trong phòng nhạc lúc đó có người thì bạn ấy vô tội còn không thì cũng đáng nghi. Nói chung là vì nội dung "Vụ án' không rõ ràng nên không thể kết luận chính xác được Cười

=> Sorry nha, tại vì mình fan của Sherlock Holmes với Detective Conan nên... Cười

ghê hi hi suy luận hay lắm nhá lè lưỡi

http://truongton.net/forum/showthread.php?t=1003270

le_tri_kiet

le_tri_kiet
Khủng long trưởng thành
Khủng long trưởng thành

chỉ cần 1 câu thôi nói lên tất cả chị à, lúc đó Nam đâu có ở trong trường mà bạn ấy lại nói ở trong lớp nghe nhạc Cười cười ngoác miệng

Angelosaurus

Angelosaurus
Moderators
Moderators

“MÌNH Ở TRONG LỚP NGHE NHẠC” => Câu này có hai cách giải thích:
1. Mình đang ở trong lớp học và nghe nhạc=> em hiểu theo ý này
2. Mình đang ở trong lớp học nhạc hay phòng để nhạc cụ ( Cái này trong truyện Detective Conan có nhắc đến phòng học nhạc)

Với lại không có ai lại ngốc đến mức nói là mình có mặt trong lớp khi thật sự là không cả, vì trong lớp có các bạn, nói vậy dễ lộ lắm em, thà nói: “ Tôi ở nhà vệ sinh nghe nhạc” (không thôi bị phạt vì trốn lao động để nghe nhạc) thì còn được. Với lại ngôi nhà ma phát ra nhạc mà lại bảo đi nghe nhạc sẽ dễ làm mọi người liên tưởng, không tốt chút nào cả. Đã hù dọa các bạn là phải lên kế hoạch trước phải không em. Kế hoạch sơ hở tùm lum như vậy thì…

phuctam_123

Dinomaster
Dinomaster

s s qua choáng

Hydra

Hydra
Dinomaster
Dinomaster

le_tri_kiet đã viết:Vào hôm nay,chỉ có 1 mình lớp của tôi đi học vì lao động, có một bạn tên là Hoàng báo tin cho lớp trưởng biết là ngôi nhà bỏ hoang gần đền bao lâu nay không có 1 tiếng động nào, vậy mà bây giờ trong đó lại có bài "Bản Sô-nát ánh trăng" của Bét-tô-ven vang lên trong đóa. Mọi người vô cùng hoảng hốt và thử ra ngôi nhà hoang đó,nhưng mọi người đều sợ không giám vào vì cho là có ma. sợ quá
Cùng làm thám tử : Phần 1: Ngôi nhà ma 1264212631-ma-nu-vay-xe-1
Vào ngày mai, mọi người tụ tập lại họp xem lúc đó trong lớp mình có thiếu ai hay không
và đã có 3 nghi phạm cho chuyện này.
Nghi phạm thứ nhất - bạn Dũng nói :"Sao, lúc đó tớ lên thành phố mà, các bạn có lộn hem vậy."
Nghi phạm thứ 2- bạn Hoàng nói:"Lúc đó mình nghỉ học vì bị bệnh, các bạn xem đến giờ chán mình vẫn còn nóng nè."
Nghi phạm thứ 3 - bạn Nam nói:"Lúc đó mình ở trong lớp nghe nhạc."
Tất cả các bạn trong lớp đã biết ai là nghi phạm, còn các anh chị trong 4rum thì sao, hãy cùng lần mò ra ôm một cái
Câu trả lời sờ sờ ngay trước mặt rồi còn đâu. Hỏi ai là nghi phạm? Phía trên đã nói có 3 nghi phạm => Cả 3 điều là nghi phạm cười lăn lộn

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]